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TAARIFA KWA UMMA 
 

TANZANIA KUSHIRIKI MKUTANO WA MINING INDABA 2024 AFRIKA KUSINI 
 
 
Dodoma 22 Januari, 2024 
 

Wizara ya Madini inautaarifu Umma na Wadau wa Sekta ya Madini kuwa kwa mara ya kwanza kwa 
kushirikiana na Chemba ya Migodi inayowakilisha Sekta Binafsi zitashiriki kwa pamoja kuiwakilisha Tanzania 
katika Mkutano wa Madini Barani Afrika wa "Mining Indaba" unaofanyika mwezi Februari kila mwaka nchini 
Afrika Kusini.   
 
Mkutano huo utafanyika tarehe 5 hadi 8 Februari, 2024 katika jiji la Cape Town ukiwa ni sehemu muhimu ya 
kujenga uhusiano na kuongeza wigo wa kibiashara katika sekta ya madini. Pia, umeendelea kutumika kama 
eneo la kutafuta wawekezaji, mitaji, teknolojia, wabia, biashara, kubadilishana uzoefu na kujifunza kuhusu 
usimamizi endelevu na ukuzaji wa Sekta ya Madini Barani Afrika. 
 
Tanzania itashiriki chini ya kaulimbiu ‘’Ustawi Imara kwa Kuendeleza Uwekezaji katika Sekta ya Madini,’’ 
Kaulimbiu hii inachochea jitihada za Serikali ya Tanzania kutekeleza vipaumbele vya Wizara katika kuendeleza 
madini muhimu na mkakati ikiwemo Dira ya 2030: Madini ni Maisha na Utajiri'', inayolenga kupata taarifa za 
kina za kijiofizikia kufikia asilimia 50 ya nchi yetu kutoka asilimia 16 ya sasa. Aidha, uongezaji thamani madini 
ni eneo lingine la kipaumbele kwa Tanzania ili kuhamasisha ujenzi wa viwanda vya kuchenjua, kuyeyusha na 
kuongeza thamani madini na kuhakikisha shughuli hizo zote zinafanyika nchini ili kuongeza thamani ya madini 
yanayozalishwa nchini, kuongeza mapato yatokanayo na shughuli za madini na kupanua wigo wa ajira. 
 
Tanzania katika mkutano huo imejikita katika kuendelea kutangaza na kuhamasisha fursa za kiuwekezaji 
zilizopo katika sekta ya madini nchini. Fursa zimejikita katika utafutaji, uchimbaji, uchenjuaji na uongezaji 
thamani madini pamoja na dhamira ya Serikali ya kuboresha mazingira ya biashara ya madini zikiwemo Sheria 
na Kanuni, zinazosimamia shughuli za madini nchini, uendelezaji wa rasilimali watu ili kuwa na usimamizi 
madhubuti wa sekta ya madini na kuhamasisha ubia wenye manufaa kwa pande zote. 
 
Katika mkutano huo, Tanzania imepata nafasi ya kuwa na siku maalum ya kukutana na wadau mbalimbali 
ambapo itapata wasaa wa kutoa wasilisho na kutangaza fursa zake za uwekezaji na biashara ya madini 
zilizopo nchini. Hivyo, mkutano huo ni fursa adhimu ya kuifanya Sekta ya Madini kuendelea kuchangia katika 
kukuza uchumi wa nchi yetu kutokana na rasilimali madini zilizopo.  
 
Mkutano wa Indaba ni moja ya mikutano mikubwa ambayo huwakutanisha wawekezaji wapatao 900, taasisi za 
kisekta 40 na watendaji wakuu wa kampuni kubwa 1000. Ushiriki wa Tanzania katika mkutano huo 
unadhaminiwa na kampuni chini ya mwanvuli wa Chemba ya Migodi ikihusisha kampuni za Barrick Gold, Anglo 
Gold Ashanti, Tembo Nickel, Shanta Gold, Mantra Tanzania, TRX Gold, Petra Diamond, Orica, City 
Engineering na AUMS.   
 
 

Imetolewa na Kitengo cha Mawasiliano Serikalini;  
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