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SERIKALI KUENDELEA KUWEKA MAZINGIRA
RAFIKI SEKTA YA MADINI

Na Wizara ya Madini- DSM

Serikali imewahakikishia
Wawekezaji Wakubwa , Wa kati
na Wa dogo katika Shughuli za
Madini nchini kuwa itaendelea
kuweka mazingira rafiki na
wezeshi katika mnyororo mzima
wa Sekta ya Madini kama Sera
ya Madini ya Mwaka 2009
inavyoelekeza.

Hayo yamebainishwa Oktoba
25, 2023 na Naibu Waziri Mkuu
na Waziri wa Nishati Dkt.Doto
Biteko akimwakilisha Rais wa
Jamhuri ya Muungano wa Tan-
zania Mhe. Dkt.Samia Suluhu
Hassan katika Ufunguzi wa
Mkutano wa Kimataifa wa
Madini na Uwekezaji Tanzania
kauli mbiu inayosema " Kuifun-
gua Tanzania katika Fursa za
Uwepo wa Madini"

Dkt.Biteko amesema kuwa

Serikali ipo kwenye mpango wa
kufanya utafiti wa kina wa
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jiofizikia katika eneo lote la nchi
ili kupata taarifa za aina ya
miamba na madini yaliyopo ili
kuwepo na Kanzidata ya taarifa
itakayosaidia katika utafiti wa
kina.

Dkt. Biteko amefafanua kuwa
kuwepo kwa taarifa za utafiti
kutawezesha kufungua migodi
zaidi pamoja na kuongeza kasi
ya kukua kwa uchumi kwa
kufungamanisha sekta ya madini
na sekta nyingine za kiuchumi
kama vile Maji na Kilimo.

Akielezea kuhusu uboreshaji wa
miundombinu katika migodi
mikubwa na midogo Dkt.Biteko
ameeleza kuwa tayari mitambo
mitano ya Uchorongaji miamba
kwa wachimbaji wadogo ime-
kabidhiwa na ifikapo mwezi juni
2024 mitambo mingine kumi
itakabidhiwa.

Dkt.Biteko ameongeza kuwa

mpaka sasa zaidi ya migodi
360 ya wachimbaji wadogo
imeunganishwa na Nishati ya
Umeme pamoja na kampuni
kubwa 9 zimeingia ubia na
Serikali katika utafiti na uchim-
baji madini ya kimkakati yakiwe-
mo madini ya Nikeli, Kinywe ,
Makaa ya Mawe.

Awali , Waziri wa Madini Mhe.-
Anthony Mavunde ameeleza
kuwa Mkutano huu wa mwaka
2023 unatoa fursa kwa kampuni
za madini kujadili kuhusu taarifa
za namna ya upatikanaji wa
mitaji , Utafiti, Uchimbaji na
Uchenjuaji na uwekezaji kwa
kuzingatia mazingira rafiki baina
ya Serikali na Taasisi na Kam-
puni binafsi.

Akizungumzia kuhusu umuhimu
wa taarifa za jiolojia
Mhe.Mavunde amesema uwepo
wa taarifa za utafiti wa jiolojia na
Jiofizikia kutawezesha kujua
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aina ya mashapo yaliyopo na
kuchimba kwa uhakika na
kuwepo kwa uwekezaji wenye
uwiano sawa baina ya Serikali
na Wadau wa Sekta ya Madini
hasa katika uvunaji madini
kibiashara.

Kwa upande wake , Waziri wa
Madini kutoka nchi ya Mhe.-
Monica Chang'anamuno (MP),
amesema kuwa anaamini
kupitia jukwaa hili atajifunza
mengi juu ya mipango ya
maendeleo ya sekta ya madini
nchini Tanzania hasa kwenye
madini ya Kimkakati na madini
adimu.

Aidha , akielezea kuhusu mika-
kati ya Serikali ya Malawi kupitia
Vision ya 2036 , ameeleza kuwa
Serikali ya Malawi imefanikiwa
kufanya utafiti wa Jiolojia kwa
asilimia 80 na kugundua madini
mbalimbali yakiwemo madini
kimkakati na madini adimu (Rare
Earth Elements) ambayo yote
yapo katika mpago wa uwekeza-
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Akielezea kuhusu utafiti wa kina
Waziri wa Madini wa Uganda
Mhe . Lukeris amesema jiolojia
ya Afrika inatofautiana kidogo
hivyo ni muhimu kufanya utafiti
wa kina ili kubaini wingi na
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ubora wa madini yaliyopo katika
sehemu husika kuwepo kwa
taarifa za namna hiyo kutarahi-
sisha kuvutia wawekezaji bila
kuhangaika na upembuzi yakini-
fu.

Akielezea mkakati wa sekta ya
madini nchini Uganda Waziri
Mhe. Peter Lukeris (MP) amese-
ma kwasasa Serikali ya Uganda
kwa kushirikiana na sekta
binafsi inaendelea na ukusanya
wa taarifa za kina kwenye
Madini na Mafuta ili kupata
sahihi za uwekezaji.

Kuhusu umuhimu wa kuwepo
kwa utafiti wa Nishati ya Umeme
kupitia madini ya Uraniam ,
Mhe.Waziri Lukeris amezitaka
Serikali za Afrika kuanza kufikiria
kuzalisha Nishati umeme kupitia
madini ya Uraniam kama
Uganda ilivyoanza.

Naye, Katibu Mkuu Wizara ya
Madini Kheri Mahimbali akifun-
gua Jukwaa ameeleza kuwa
jukwaa hili ni sehemu ya Ute-
kelezaji wa Sera ya Madini ya
Mwaka 2009 yenye lengo la
kuvutia uwekezaji katika Sekta
ya Madini kwa kufanya majad-
iliano na kutoa mapendekezo ya
namna gani ya kuboresha Sera
ya Madini ya Mwaka 2009.

Akielezea maendeleo ya Sekta
ya Madini, Mahimbali amefa-
fanua kuwa Sekta imeendelea
kukua ambapo kwasasa katika
Pato la Taifa inachangia asilimia
9.1 kwa mwaka 2022,

Kwa upande wa kutoa ajira
sekta ya Madini kwa mwaka
2021 ilitoa ajira 14308 na
Mwaka 2022 kiwango
kiliongezeka mpaka kufikia
16462.

Sambamba na hapo kuna
ongezeka la mauzo ya bidhaa
zitokanazo na madini mfanokwa
mwaka 2021 mauzo yalikuwa
bilioni 3.1 kwa mwaka 2022
yameongezeka kufikia mwaka
3.4.




SERIKALI KUENDELEA KUWEKA MAZINGIRA
RAFIKI SEKTA YA MADINI

Imeelezwa kuwa, Sekta ya
Madini ni nguzo muhimu na
chachu ya maendeleo ya uchumi
wa nchi kupitia rasilimali madini
iliyopo nchini.

Hayo yameelezwa Oktoba 25,
2023 na Naibu Waziri Mkuu
ambaye pia ni Waziri wa Nishati
Mhe. Dkt. Doto Biteko alipom-
wakilisha Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania Mhe.
Dkt. Samia Suluhu Hassan
katika Ufunguzi wa Jukwaa la
Madini na Uwekezaji Tanzania

"Kutokana na umuhimu wa
Sekta ya Madini katika ukuaji wa
uchumi wa nchi yetu, Serikali
itaendelea kuboresha mazingira
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ya uwekezaji ili kuvutia
uwekezaiji zaidi," amesema Dkt.
Biteko

Amesema kuwa, Sekta ya
Madini inafungamanishwa na
Sekta nyingine za Kiuchumi
kama vile viwanda na kilimo ili
kuzalisha bidhaa mbalimbali
zinazotumia madini kama
malighafi mfano mbolea, betri za
magari, simu, kompyuta na
bidhaa nyingine.

"Niwahakikishie kuwa, mazingira
ya uwekezaji katika Sekta ya
Madini yameendelea kuboresh-
wa na kuwa rafiki zaidi. Nafurahi
kusema kuwa, hadi sasa jumla
ya Kampuni tisa za Kimataifa za
uchimbaji mkubwa wa madini

zimeingia ubia na Serikali katika
uchimbaiji wa madini mbalimbali
ikiwemo madini ya nikeli, kinywe,
heavy mineral sands (mchanga
bahari), Rare Earth Elements,
dhahabu na almasi," ameongeza
Dkt. Biteko

Aidha, Serikali inaendelea
kuhakikisha kuwa miundombinu
mbalimbali inaboreshwa ikiwa ni
pamoja na upatikanaji wa
umeme wa uhakika pamoja na
ujenzi wa miundombinu ya
usafirishaji.

Kwa upande wake, Waziri wa
Madini, Mhe. Anthony Mavunde
amesema kuwa ili kuhakikisha
nchi ya Tanzania inanufaika na
rasilimali madini, Wizara
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itaendelea kuimarisha usimamizi
wa shughuli za Sekta ya Madini
ili kuhakikisha inawanufaisha
wananchi na Serikali inapata
mapato stahiki.

"Wizara itaendelea kuimarisha
usimamizi wa shughuli za Sekta
ya Madini ili kuhakikisha kuwa
mchango wake unakua hadi
kufikia asilimia 10 ya Pato la
Taifa kufikia mwaka 2025 kama
ilivyo katika Dira ya Maendeleo

dmg::e\. 1?"’-{-‘-‘
va=

isha & Utajiri
s T

ra MapDimi

ya Taifa ya Mwaka 2025.
Tutashirikiana na wadau
mbalimbali wa Sekta kuhakisha
lengo hilo linafikiwa," ameonge-
za Waziri Mavunde,

Kwa upande mwingine,
Mawaziri wa Madini kutoka
nchini Malawi Mhe. Monica
Chang'anamuno na Mhe.Peter
Lokeres kutoka nchini Uganda
wamesema kuwa Afrika ina
fursa nyingi za Sekta ya Madini

" OEEAN BUSINESS B, =

zinazovutia wawekezaji kuweke-
za.

Mkutano wa Madini 2023 ume-
hudhuriwa na mawaziri kutoka
nje ya nchi, Kamati ya Bunge ya
Kudumu ya Nishati na Madini,
Makatibu Wakuu na Manaibu
Wakuu kutoa Tanzania Bara na
Visiwani, Waheshimiwa Maba-
lozi, Viongozi wa Serikali, Vyama
vya siasa na Wakuu wa Taasisi.




SERIKALI YAJIPANGA KUFANYA TAFITI ZA
KINA KUPITIA VISION 2030

Kutokana na umuhimu wa
shughuli za kina za utafiti wa
madini katika maendeleo ya
Sekta ya Madini, akizungumza
wakati wa ufunguzi wa Mkutano
wa Klimataifa wa uwekezaji
katika Sekta ya Madini, Waziri
wa Madini Dkt. Doto Biteko
amesema lli kutekeleza mpango
wa upatikanaji wa taarifa za
kijiolojia, Wizara imekuja na
kaulimbiu isemayo “Vision 2030,
Madini ni Maisha na Utajiri".

Ameongezakwamba, Kaulimbiu

hiyo inalenga kutumia rasilimali
madini kubadili hali ya
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maisha ya Watanzania kwa
kuimarisha vipato vyao kupitia
shughuli za uchimbaji wa madini
na Sekta nyingine za kiuchumi
kufungamanishwa na Sekta ya
Madini kwa maendeleo endelevu
ya uchumi wa Taifa,

[li tuweze kutumia rasilimali
tulizonazo kufikia lengo hilo,
tuweze kutumia rasilimali
tulizonazo kufikia lengo hilo,
tunahitaji kupata taarifa za
kijiolojia katika maeneo mbalim-
bali ya nchi zitakazowezesha
kugundua mashapo ya kuanzi-
sha miradi ya madini.

Mhe. mgeni rasmi, lli kupata
taarifa za kijiolojia, Wizara
imepanga kufanya utafiti kwa
teknolojia ya kisasa "High Reso-
lution Airborne Geophysical
Survey” katika eneo kubwa zaidi
nchi nzima ifikapo mwaka 2030".

Ameongeza kwamba, upatikana-
ji wa taarifa za kijiolojia katika
maeneo mengi ya nchi yetu
utahamasisha kasi ya uwekezaji
katika utafutaji wa kina wa
madini nchini ambao ndio msingi
mkubwa wa uanzishwaji wa
migodi.
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MHE. MAVUNDE ATETA NA BALOZ| WA
KANADA NCHINI TANZANIA

Waziri wa Madini Mhe.Anthony
Mavunde amezungumza na
Balozi wa Kanada Kyle Nunas
nchini Tanzania kuhusu ushiriki-
ano wa kimakakati katika kuen-
deleza sekta ya madini kwa
upande wa kufanya utafiti wa
Jiofizikia yaani High Born Gego-
physical Survey unaotumia
ndege katika kupiga picha.

Mazungumzo hayo yamefanyika

katika Ukumbi wa Mikutano wa
Kimataifa wa Mwalimu Nyerere
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mapema baada ya mkutano huo
kufunguliwa, akizungu mza juu
ya hali halisi ya utafiti wa Jiofikiz-
ia nchini Tanzania, Mhe.
Mavunde amesema kuwa
mpaka sasa Tanzania imefaniki-
wa kufanya utafiti huo kwa
asilimia kumi na sita (16%) kwa
nchi nzima ambazo ndio zimele-
ta uwekezaji uliopo sasa.

Kwa upande wake Balozi Nunas
amehaidi kutoa ushirikiano wa

kikamilifu katika kuhakikisha
jambo hilo linafanyika na
kuiwezesha Tanzania kuwa na
taarifa za kimakakati katika
kuendeleza sekta ya madini
nchini.

Mkutano wa Kimataifa wa
Madini na Uwekezaji kwa
mwaka 2023 unaendeshwa na
kaulimbiu inayosema" Bridging
Tanzania's Mining Sector to the
World".
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SEKTA YA MADINI IMEENDELEA KUCHANGIA
UCHUMI WA TANZANIA

Akielezea Mchango wa Sekta ya
Madini katika kuchangia fedha
za kigeni wakati wa ufunguzi wa
Mkutano wa Kimataifa wa
Uwekezaji katika Sekta ya
Madini Tanzania kwa Mwaka
2023, Katibu Mkuu wa Wizara ya
Madini Kheri Mahimbali amese-
ma Kumekuwa na ongezo Kwa
Thamani ya Madini yanayosafir-

ishwa nje ya nchi kutoka Dola
za Marekabi Bil. 3.1 kwa mwaka
2021 hadi kufika Dola Marekabi
Bil 3.4 Kwa mwaka 2022,

Mahimbali ameongeza kwamba,
kufuatia utekelezaji wa Sera ya
Madini ya Mwaka 2009, kiasi
cha manunuzi ya bidhaa za
ndani katika miradi mikubwa

kimeongezeka kutoka Dola
bilioni 700 mwaka 2021 hadi
kufikia Dola za Marekani trilioni
1.1 mwaka 2022.

Mafanikio hayo yamechochea
sekta ya madini kukua kutoka
asilimia 9.4 mwaka 2021 hadi
kufikia asilimial0.9 mwaka 2022.
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TGC YATAOA TUZO KUTHAMINI MCHANGO
WA RAIS SAMIA, DKT. BITEKO SEKTA YA
MADINI

Ikumbukwe tu Sekta ya Madini
imeendelea kufanya vizuri
kiuchumi ikijumuisha ukuaiji
wake, mchango wake katika
maendeleo, uchumi na namnain-
avyochangia fedha za kigeni
kutokana na nia dhabiti ambayo-
imeoneshwa na Serikali ya Dkt.
Samia Suluhu Hassan Rais wa
Jamhuri ya Muungano wa Tan-
zania kufuatia miongozo na
maelekezo yake ambayo
amekua akiyatoa kwa Wizara ya
Madini.

Aidha, katika kipindi chote
ambacho alikuwa waziri wa
Madini, Naibu Waziri Mkuu na
Waziri wa Nishati Dkt. Doto
Biteko, mchango wake katika
kusimamia sekta ya madini
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umekua dhahiri. Kwa kulitambua
hilo, wakati wa ufunguzi wa
Mkutano waKimataifa wa Sekta
ya Madini Mwaka 2023, Kituo
cha Jemolojia Tanzania kilicho
chiniya Wizara ya Madini
kimetoa tuzo kwaviongozi
haomkuthamini mchango wao
katika sekta hiyo.

Akizungumza kuhusu tuzo hizo,
Mratibu wa Kituo hicho Daniel
Kidesheni amesema Tuzo ya
Mhe. Rais Dkt. Samia meten-
genezwa kwa madini ya Zoisite
(hornblende nyeusi na anyolite
ya kijani), juu kuvalishwa kwa
crown ya Silver na kito Cha
Moldevite).

Ameongeza kuwa, "Mnara wa

madini hayo unamaanisha kuwa
Mhe. Rais anawaalika
wawekezaji wote Duniani kuja
kuwekeza nchini kwenye Sekta
ya Madini na Sekta zingine,”
amesema Kidesheni.

Zawadi nyingine iliyotolewa ni
ni bidhaa za sorana zilizoten-
genezwa kwa madini ya Silver
na Amethyst (maana ya ame-
thyst iaonesha symbolize deep
love, happiness, Power and
Wealth) ikimaanisha kuwa Mhe.
Rais ana upendo na furaha
kubwa kwa watanzania na watu
wote duniani huku pia ikionesha
utajiri wa rasimali Madini zinazo-
patikana nchini.

08



MADINI

Mkurugenzi Mtendaji wa Shirika
la Madini la Taifa, (STAMICO)
Dk. Venance Mwasse ametoa
wito kwa wawekezaji kutoka
ndani ya nje ya nchi kuja
kuwekezaji kutokana na mazin-
gira rafiki yanayoendelea kuwe-
kwa na serikali ya awamu ya sita
chini ya Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania Mhe.
Dkt. Samia Suluhu Hassan

Dkt. Mwasse ametoa kauli hiyo
leo Jumatano tarehe 25 Oktoba
2023 wakati akichangia mada
katika Mkutano wa kimataifa wa
Madini na Uwekezaji Tanzania

Dkt. Mwasse amesema kutoka-
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TANZANIA MINING &
INVESTMENT FORUM
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STAMICO YANADI FURSA ZA UWEKEZAJI

na na jitihada zinazofanywa na
Rais Dkt. Samia katika kuibore-
sha sekta ya madini, Shirika hilo
kwa sasa limejengewa uwezo
katika nyaja mbalimbali ikiwvamo
kuwa na Mitambo ya Kisasa ya
uchorongaji wa miamba migodi-
ni. “Kwa hiyo ninawakaribisha
sana tuje tushirikiane na kila
mmoja atafaidika kulingana na
mazingira bora yaliyowekwa, "
amesema Dkt. Mwasse.

"Kwa sasa tunafanya kazi na
Kampuni ya Anglogold Ashanti
katika shughuli za uchorongaiji
wa miamba na tuna hisa katika
umiliki katika mgodi mpya wa
Dhahabu wa Buckreef ambao
ulianzishwa mwaka jana na kwa

MKUTANO WA MADINI

sasa umekuwa chachu katika
maendeleo ya sekta ya madini
nchini,” amesema.

Mkutano huo wa Siku mbili
umenza leo tarehe 25 Oktoba
2023 na unaongozwa na Kauli
mbiu isemayo “Unlocking Tan-
zania's Future Mining Potentia
Kaulimbiu hiyo imelenga kuweka
mazingira yatakayowezesha
kuvuna madini yaliyopo Tanza-
nia kwa manufaa ya kiuchumi na
kijamii kwa kizazi cha sasa na
vizazi vijavyo.

|II

Mkutano huo umefunguliwa
rasmi leo na Naibu Waziri Mkuu
na Waziri wa Nishati Dkt. Doto
Biteko.

TMIF 2023
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SERIKALI YAIMARISHA MIUNDOMBINU KURA-
HISISHA SHUGHULI ZA MADINI

Kutokana na umuhimu wa
miundombinu mbalimbali katika
kuwezesha shughuli mbalimbali
nchini ikiwvemo Sekta ya Madini
kutokana na mchango wake
katika kukuza uchumi, Serikali
imeeleza kuwa inaendelea
kuimarisha miundombinu ya
usafirishaji ikiwa ni pamoja na
ujenzi wa reli ya kisasa na
barabara zinazounganisha
maeneo yenye migodi na shu-
ghuli mbalimbali za madini ili
kurahisisha usafirishaji wa

TMIF 2023

bidhaa zinazoingia na kutoka
migodini.

Hayo yamebainishwa na Naibu
Waziri Mkuu na  Waziri wa
Nishati Dkt. Doto Biteko wakati
akifungua Mkutano wa Kimatai-
fawa Uwekezaji katika Sekta ya
Madini Tanzania Mwaka 2023
na kueleza kuwa sasa Serikali
inaendelea na ukamilishaji wa
cha Paradiso hadi Kitai Mkoani
Ruvuma yenye urefu wa kilomita

22 kwa kiwango cha lami na
barabara ya Kabulo-Kiwira
yenye urefu wa kilomita 7
mkoani Songwe kwa kiwango
cha changarawe.

Dkt. Biteko ameeleza kwamba,
barabara hizo zitakapokamilika
zitarahisisha usafirishaji wa
makaa ya mawe kutoka migodini
kwenda kwa watumiaji wa ndani
na nje ya nchi.
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USHIRIKI WA WATANZANIA KATIKA UCHUMI
WA MADINI WAONGEZEKA

Akizungumza wakati wa ufun-
guzi wa Mkutano wa Kimataifa
wa Uwekezaji katika Sekta ya

Madini Tanzania Mwaka 2023,

Naibu Waziri Mkuu na Nishati
Dkt. Doto Biteko kwa niaba ya
Rais wa Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia
Suluhu Hassan, amesema
takwimu zinaonesha kuwa fursa
za ajira zimeongezeka katika
sekta ya madini kutoka ajira 7,151
mwaka 2020 hadi ajira 16,462
mwaka 2022 sawa na ongezeko
la zaidi ya mara 2 katika kipindi
cha miaka mitatu kwa migodi
mikubwa na ya kati pekee.

Akizungumzia shughuli za
uchimbaji mdogo amesema zaidi
ya watanzania milioni 1.5 wana-
shiriki katika shughuli za uchim-
baji mdogo. Ameongeza
kwamba, ununuzi wa bidhaa za

n
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ndani umeongezeka kutoka
manunuzi ya dola za Marekani
milioni 715.3 mwaka 2019 hadi
dola za Marekani trilioni 1.1
mwaka 2022,

"Hii inaonesha namna Sekta ya
Madini ilivyokuwa muhimu
katika uchumi wa nchi yetu,”
amesisitiza Dkt. Biteko.

Migodi Mikubwa, Midogo Yafiki-
wa na Nishati ya Umeme

Naibu Waziri Mkuu na Waziri
wa Nishati Dkt. Doto Biteko
akizungumza kwa niaba ya Rais
wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania Mhe. Rais Dkt. Samia
Suluhu Hassan wakati wa
ufunguzi wa Mkutano wa
Kimataifa wa Uwekezaji katika
Sekta ya Madini amesema sasa
baadhi ya migodi mikubwa
ikivemo Geita Gold Mines
Limited (GGML) na STAMI-

GOLD Biharamulo Mine ambayo
ilikuwa haina umeme kwa muda
mrefu sasa imeunganishwa na
umeme wa gridi ya Taifa. Ame-
ongeza kwamba

migodi zaidi ya 350 ya wachim-
baji wadogo imeunganishwa na
umeme wa gridi ya Taifa na
hivyo kupunguza gharama za
uzalishaji na kurahisisha shu-
ghuli mbalimbali za migodi.
Serikali inafahamu kuwa bado
kuna mahitaji makubwa ya
migodi kuunganishwa na
umeme wa gridi ya Taifa.

" Napenda kuwahakikishia
kuwa, kadri tunavyoimarisha
uwezo wetu wa kuzalisha,
kusafirisha na kusambaza
umeme nchini, tutahakikisha
migodi yote mikubwa na midogo
inaunganishwa na umeme wa
gridi ya Taifa,” amesema.
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WAPATAO 2,000

Akizungumza katika mkutano- Burundi, Uganda na mengine
huo, mwandaaji Mwenza Mkuru-
genzi wa Kampuni ya Ocean Ameongeza kwamba, mkutano

Business Partners, Balozi Abdul- huo imelenga kubadilishana
Samad amesema mkutano huo  uzoefu, kutangaza mnyororo

umewakutanisha washiriki mzima wa shughuli za madini
wapatao 2,000 kutoka Mataifa na kuongeza kwamba ni jukwaa
mbalimbali Duniani ikiwemo lenye manufaa kwa Tanzania.
Vietnam, Australia, Thailand, Kwa upande wake, mwandaaji

TMIF 2023

Mwenza Mkurugenzi Mtendaji
wa Kampuni ya dmg Events ya
nchini Uingereza Damian
Howard ameishukuru Serikali
Kwa kukubali kushirikiana na
kampuni hizo kuandaa mkutano
huo.
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