Na Nuru Mwasampeta,

Licha ya kwamba Wizara ya Madini kuwa miongoni mwa wizara nyeti katika kufikia uchumi wa viwanda, inakutana na changamoto nyingi.

Hayo yamebainishwa na Naibu Waziri wa Madini na Mbunge wa Jimbo la Maswa Mashariki katika mkutano wa hadhara na wananchi wa jimbo hilo Tarehe 9 Machi, 2019.

Naibu Waziri Nyongo alizitaja baadhi ya changamoto hizo kuwa ni pamoja na utoroshwaji wa Madini unaosababisha Taifa kutokupata kodi stahiki, uwepo wa mikataba isiyolinufaisha Taifa, hali mbaya ya wachimbaji wadogo na hali ya wachimbaji kufanya shughuli zao bila kuzingatia suala zima la usalama.

Pamoja na changamoto hizo, Naibu Waziri Nyongo alibainisha kuwa Serikali ya Awamu ya Tano ilifanyia marekebisho ya Sheria ya Madini ya mwaka 2010 mnamo mwaka 2017.

“Mimi pamoja na uongozi wote wa wizara ya Madini tumepewa dhamana kusimamia sheria hiyo ili Madini yaliyopo nchini yanufaishe Taifa na watu wake”, alisema Nyongo.

Awali kabla ya mkutano huo, Naibu Waziri Nyongo alifanya ziara ya kukagua miradi ya maendeleo katika jimbo hilo.