Rais Magufuli anataka wachimbaji kunufaika na rasilimali Madini

Na Tito Mselem Kagera,

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. John Pombe Magufuli anataka wachimbaji wote wa madini nchini wafaidike na madini ambayo Mwenyezi Mungu amewabariki kuwanayo katika maeneo yao.

Hayo yamesemwa na Waziri wa Madini, Doto Biteko, alipokuwa kwenye ziara yake ya kikazi wilayani Kyerwa Mkoa wa Kagera ambapo alizungumza na wachimbaji pamoja na wafanyabiashara wa  Madini ya Bati (Tin).

Waziri wa Madini Doto Biteko (katikati) akisalimiana na wachimbaji pamoja na wafanyabiashara wa Madini ya Bati (Tin) katika ziara yake ya kikazi wilayani Kyerwa mkoani Kagera mwezi Agosti 2020. (Kushoto) ni Mkuu wa Wilaya ya Kyerwa Rashidi Mwaimu

Waziri Biteko alisema, anachokitaka Rais Dkt. John Pombe Magufuli ni kuona wachimbaji wote wa madini nchini wanafaidika na madini yaliyopo kwenye maeneo yao, hii ndiyo awamu ya wachimmbaji kutajirika.

ÔÇťWote ni mashahidi kwa muda mrefu madini yetu yalikuwa yanatoroshwa, lakini Mheshimiwa Rais akasema hapana tuanzishe masoko, leo wote tunaona mafanikio makubwa yanayotokana na masoko hayo,ÔÇŁ alisema Waziri Biteko.

Tanzania hatukuwahi kuwa na Cheti cha Uhalisia wa Madini ya Bati lakini Rais akasema hapana tutafute Cheti cha Uhalisia lakini tunashukuru Mungu Cheti cha Uhalisia tumekipata, Biteko aliongeza.

Aidha, Waziri Biteko amewaruhusu wafanyabiashara wa Madini ya Bati kuyasafirisha madini yaliyoongezwa thamani kwenda kuuzwa nje ya nchi ili yauzwe kwa bei nzuri na wachimbaji kufaidika.

Pamoja na mambo mengine Waziri Biteko, amewataka wachimbaji wa Madini ya Bati kurejea kazini na kuachana na vitendo vya kutorosha madini hayo na badala  yake wayapeleke sokoni.

Waziri wa Madini Doto Biteko (katikati) akizungumza jambo na wachimbaji pamoja na wafanyabiashara wa Madini ya Bati (Tin) katika ziara yake ya kikazi wilayani Kyerwa mkoani Kagera Agosti 2020. Kulia kwake ni Mkuu wa Wilaya ya Kyerwa Rashidi Mwaimu

Pia, Waziri Biteko amewataka wachimbaji hao kupendana, kuthaminiana na kuachana na mambo ya majungu ili kujikita katika kuongeza tija kwenye shughuli yao ya uchimbaji madini.

Kwa upande wake Mkuu wa Wilaya ya Kyerwa Rashidi Mwaimu alimpongeza Waziri wa Madini, kwa kazi nzuri anazozifanya na kuwataka wachimbaji wa Madini ya Tin kutumia fursa hiyo kueleza changamoto zao mbele ya Waziri.

Nae, Mwenyekiti wa wachimbaji wadogo wa Madini ya Tin wilayani Kyerwa Osward Inyasi, kwa niaba ya wachimbaji wenzake alieleza kuwa wachimbaji wa madini ya Tin bado wanashida ya wanunuzi wa madini yao kwani hadi sasa wana zaidi ya tani 20 zimewekwa stoo baada ya kukosa wanunuzi.

About the Author

You may also like these

gaziantep escort
Porno Gratuit Porno Fran├žais Adulte XXX Brazzers Porn College Girls Film ├ęrotique Hard Porn Inceste Famille Porno Japonais Asiatique Jeunes Filles Porno Latin Brown Femmes Porn Mobile Porn Russe Porn Stars Porno Arabe Turc Porno cach├ę Porno de qualit├ę HD Porno Gratuit Porno Mature de Milf Porno Noir Regarder Porn Relations Lesbiennes Secr├ętaire de Bureau Porn Sexe en Groupe Sexe Gay Sexe Oral Vid├ęo Amateur Vid├ęo Anal

porno Seks hikayeleri Seks hikayeleri porno izle dubai escorts bordell berlin short link