



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA MADINI

KITUO CHA JEMOLOJIA TANZANIA (TGC)



**NAFASI ZA MAFUNZO YA UONGEZAJI THAMANI MADINI**

Kituo cha Jemolojia Tanzania (TGC) kilicho chini ya Wizara ya Madini kinatangaza nafasi za mafunzo ya muda mfupi (*Short Course*) katika fani za **ukataji na usanifu wa madini ya vito** (*Lapidary training course*) , **Utambuzi wa madini ya vito** (*Gem Identification*), **usonara** (*Introduction to jewelry*) pamoja na mafunzo ya muda mrefu ya **diploma in Gem & Jewellery Technology**.

Mafunzo hayo yatatolewa katika Kituo cha Jemolojia Tanzania (TGC) ambacho kipo Jijini Arusha katika barabara ya Themis-Njiro mkabala na Ofisi ya Madini Arusha.

**A. MAFUNZO YA MUDA MFUPI**

Na.	AINA YA KOZI	SIFA ZA KUJIUNGA	MUDA	ADA (TZS)	MUDA WA KUANZA
1.	<b>(a) Ukataji na ung'arishaji wa madini vito</b> ( <i>Lapidary</i> )	Awe na elimu ya kidato cha nne na kuendelea mwenye kufaulu masomo manne kwa angalau alama D	Miezi 6	1,100,000/=	March 2019
	<b>(b) Ukataji na ung'arishaji wa madini vito</b> ( <i>Lapidary</i> )	Awe na elimu ya kidato cha nne na kuendelea mwenye kufaulu masomo manne kwa angalau alama D  Mtu yeyote mwenye nia ya kujifunza mbinu za uongezaji thamani madini	Miezi 3	650,000/=	Wakati wowote
2	<b>Usonara</b> ( <i>Introduction to jewelry</i> ).	Awe na elimu ya kidato cha nne na kuendelea mwenye kufaulu masomo manne kwa angalau alama D  Mtu yeyote mwenye nia ya kujifunza mbinu za uongezaji thamani Madini.	Miezi 3	650,000/=	Wakati wowote

<b>3</b>	<b>Utambuzi wa madini ya vito</b> ( <i>Gem identification</i> )	Awe na elimu ya kidato cha nne na kuendelea mwenye kufaulu masomo manne kwa angalau alama D Mtu yeyote mwenye nia ya kujifunza mbinu za utambuzi wa madini	Miezi 3	550,000/=	Wakati wowote
----------	--	---	---------	-----------	---------------

### B. MAFUNZO YA MUDA MREFU

<b>AINA YA KOZI</b>	<b>SIFA ZA KUJIUNGA</b>	<b>MUDA</b>	<b>ADA (TZS)</b>	<b>MUDA WA KUANZA</b>
<b>DIPLOMA IN GEM &amp; JEWELLERY TECHNOLOGY</b>	Awe na elimu ya kidato cha nne na kuendelea mwenye kufaulu masomo ya Hisabati na Kiingereza kwa angalau alama D na masomo mengine yoyote mawili.	Miaka 3	1,500,000/= Kwa kila mwaka	March, 2019

### MUHIMU

Kituo kimesajiliwa na Baraza la Taifa la Elimu ya Ufundi (NACTE) kwa namba ya usajili REG/SAT/033 kutoa mafunzo ya diploma.

#### Jinsi ya Kuomba

- Jaza fomu ya maombi ukiambatisha nakala ya cheti cha kidato cha nne na kuendelea, cheti cha kuzaliwa; kitambulisho cha Taifa au Mpiga Kura au Leseni ya Udereva.
- Fomu inapatikana katika Kituo cha Jimolojia Tanzania (TGC) na Ofisi zote za Madini au tembelea tovuti yetu **www.tgc.ac.tz**
- Ada ya maombi ya **Tsh 10,000/=** isiyorudishwa. Mwombaji atalipia ada ya maombi kupitia Benki ya NMB, Akaunti namba **40801000074** yenye jina la **Tanzania Gemological Centre** na kuwasilisha *Bank Pay in Slip* (BPS) kwa ajili ya kupata fomu.

Kwa mawasiliano zaidi piga simu namba: **0756-205028** au **0752-957914**

Tuma maombi pamoja na viambatisho kwa:-

**Mratibu,**

**Kituo cha Jemolojia Tanzania (TGC),**

**S.L.P. 119,**

**ARUSHA.**