



**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA MADINI**



KITUO CHA JEMOLOJIA TANZANIA (TGC)

S.L.P. 119, Arusha.Themi Hill Road, Njiro, Plot Na 11, Arusha Tanzania.

Nukushi/Simu +255 272543241, Barua pepe : tgc@madini.go.tz, Tovuti:www.tgc.ac.tz

NAFASI ZA MAFUNZO YA UONGEZAJI THAMANI MADINI

Kituo cha Jemolojia Tanzania (TGC) ni Kituo cha Serikali kipo chini ya Wizara ya Madini, kinachotoa mafunzo katika fani mbalimbali za uongezaji thamani madini.

Kituo kinatangaza nafasi za mafunzo katika ngazi za Astashahada na Stashahada katika fani za **ukataji na ung'arishaji madini ya vito** (*Lapidary*), **Utambuzi wa madini ya vito** (*Gem Identification*), **usonara** (*jewellery design and jewellery manufacturing*) na **astashahada** mpaka **stashahada** katika **fani ya Teknolojia ya vito na usonara** (*Gem & Jewellery Technology*).

Kituo kimesajiliwa na Baraza la Taifa la Elimu ya Ufundi (NACTE) kwa namba ya usajili **REG/SAT/033** kutoa mafunzo katika ngazi za:-

- Basic Technician Certificate in Gem and jewellery Technology (NTA Level 4);*
- Technician Certificate in Gem and jewellery Technology (NTA Level 5);* na
- Ordinary Diploma in Gem and jewellery Technology (NTA Level 6)*

A. MAFUNZO YA MUDA MREFU

Aina ya kozi	Sifa za kujiunga	Muda	Muda wa kuanza
Diploma in Gem & Jewellery Technology (DJGT)	Muombaji awe na elimu ya kidato cha nne (form IV) na kuendelea mwenye kufaulu masomo manne yasiyo ya dini kwa angalau daraja D.	Miaka 3	Octoba, 2019

B. MAFUNZO YA MUDA MFUPI

Na.	Aina ya kozi	Sifa za kujiunga	Muda	Muda wa kuanza
1.	Usonara (<i>Jewellery Manufacturing</i>)	Muombaji awe na elimu ya kidato cha nne na kuendelea	Miezi 6	July, 2019
2.	Usonara (<i>Jewellery design</i>)	Mtu yeyote mwenye nia ya kujifunza	Miezi 3	Wiki ya kwanza ya kila mwezi

3.	Ukataji na ung'arishaji wa madini ya vito (<i>Lapidary</i>)	Muombaji awe na elimu ya kidato cha nne na kuendelea Mtu yeyote mwenye nia ya kujifunza	Miezi 6	July, 2019
4.	Ukataji na ung'arishaji wa madini ya vito (<i>Lapidary</i>)	Mtu yeyote mwenye nia ya kujifunza mbinu za uongezaji thamani madini	Miezi 3	Wiki ya kwanza ya kila mwezi
5.	Utambuzi wa madini ya vito (<i>Gem Identification</i>)	Mtu yeyote mwenye nia ya kujifunza mbinu za utambuzi wa madini	Miezi 3	Wiki ya kwanza ya kila mwezi

NAMNA YA KUOMBA

- Muombaji ajaze fomu ya maombi akiambatisha nakala ya cheti cha kidato cha nne (form IV); cheti cha kuzaliwa; kitambulisho cha Taifa au Mpiga Kura au Leseni ya Udereva au Pasipoti ya Kusafiria.
- Muombaji atalipia ada ya maombi ya **Tsh 10,000/=** isiyorudishwa. kupitia Benki ya NMB, Akaunti namba **40801000074** yenye jina la **Tanzania Gemological Centre** na kuwasilisha *Bank Pay in Slip* (BPS) kwa ajili ya udahili.
- Fomu zinapatikana katika Kituo cha Jimolojia Tanzania (TGC) na Ofisi zote za Madini au tembelea tovuti ya Kituo **www.tgc.ac.tz**

Mwisho wa kutuma maombi ya Diploma ni tarehe 03/09/ 2019.

Tarehe ya kuanza masomo ngazi ya diploma kwa mwaka wa masomo 2019/2020 ni **21/10/2019.**

NB: Wanawake watapewa kipaumbele zaidi, Kituo hakitoi ufadhili kwa wanafunzi watakaochaguliwa.

- Kwa mawasiliano zaidi piga simu namba: **0737-786121**
- Maombi pamoja na viambatanisho vitumwe kwenda kwa:-

**Mratibu,
Kituo cha Jimmolojia Tanzania (TGC),
S.L.P. 119,
ARUSHA.**